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  JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 
 

Dar es Salaam, 15 Oktoba, 2022 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUKAMILIKA KWA AWAMU YA NNE YA UDAHILI WA 

SHAHADA YA KWANZA KATIKA TAASISI ZA ELIMU YA JUU 

NCHINI KWA MWAKA WA MASOMO 2022/2023 

 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma na wadau 

wa Elimu ya Juu nchini kuwa Awamu ya Nne na ya mwisho ya udahili kwa 

ngazi ya Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini kwa mwaka 

wa masomo 2022/2023 imekamilika. Majina ya waombaji waliodahiliwa katika 

Awamu ya Nne yanatangazwa na vyuo husika.  

 

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA 

Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Nne na 

wale ambao hawakuweza kuthibitisha udahili katika awamu zilizopita 

wanahimizwa  kuthibitisha udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia 

leo tarehe 15 hadi 24 Oktoba, 2022 kwa kutumia namba maalum ya siri 

iliyotumwa kwa ujumbe mfupi kupitia namba zao za simu au barua pepe 

walizotumia wakati wa kuomba udahili. Wale ambao hawatapata kwa wakati 

ujumbe huo, wanashauriwa kuingia kwenye mifumo ya udahili ya vyuo 

walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa ujumbe mfupi wenye namba maalum ya 

siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo husika.  

Uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo muombaji alitumia 

wakati wa kuomba udahili. Orodha ya majina ya waombaji waliodahiliwa katika 

chuo zaidi ya kimoja imewekwa kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  
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3.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI 

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala 

yote yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja 

kwa moja kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika 

kujithibitisha, vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta 

ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa.  

 

Imetolewa na: 
 

 

 

 

Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA  
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